Danai

Danai

ผู้เยี่ยมชม

อุปกรณ์ที่ต้องใช้กับกล้องระดับมีอะไรบ้าง (243 อ่าน)

18 พ.ค. 2566 16:04

ถ้าผมซื้อกล้องระดับผมต้องซื้ออุปกรณ์อะไรเพิ่มเติมบ้างครับอุปกรณ์ที่ต้องใช้หรืออุปกรณ์ที่จำเป็นสำหรับกล้องระดับจริงๆ

Danai

Danai

ผู้เยี่ยมชม

Admin_support

ผู้ดูแล

18 พ.ค. 2566 16:55 #1

เมื่อใช้กล้องระดับอัตโนมัติ (Automatic Level) ในการทำงานวัดระดับ คุณจะต้องใช้ประกอบกับอุปกรณ์เพิ่มเติมเพื่อเพิ่มความแม่นยำและประสิทธิภาพในการทำงานค่ะ และนี่คืออุปกรณ์ที่อาจจะใช้กับกล้องระดับอัตโนมัติค่ะ

สแตนด์ (Tripod): เป็นโครงสร้างที่ใช้สำหรับยึดและรักษาความมั่นคงของกล้องระดับ ช่วยให้กล้องทำงานอยู่ในตำแหน่งที่เสถียรและคงที่

แผ่นระดับ (Leveling staff): เป็นเหล็กที่มีเส้นมาตราใช้ในการวัดระดับ สามารถใช้ในการวัดระยะทางและความสูงได้

สิ่งสำหรับวัดระยะทางเส้นตรง (Measuring tape): เป็นเครื่องมือที่ใช้ในการวัดระยะทางระหว่างจุด

สแตนด์ (Tripod): เป็นโครงสร้างที่ใช้สำหรับยึดและรักษาความมั่นคงของกล้องระดับ ช่วยให้กล้องทำงานอยู่ในตำแหน่งที่เสถียรและคงที่

การใช้กล้องระดับอัตโนมัติและอุปกรณ์เหล่านี้จะช่วยให้การทำงานวัดระดับมีความแม่นยำและประสิทธิภาพที่สูงขึ้น โดยอุปกรณ์เหล่านี้จะสามารถรับประกันผลลัพธ์ที่ถูกต้องในการวัดระดับและระยะทางของโครงการของคุณค่ะ

ผู้ดูแล

Pat

Pat

ผู้เยี่ยมชม

19 พ.ค. 2566 16:16 #2

ผมมีขาตั้งกล้องสีเทามันใช้กับกล้องระดับได้มั้ยคับ

Pat

Pat

ผู้เยี่ยมชม

Gap juthawut

ผู้เยี่ยมชม

22 พ.ค. 2566 16:26 #3

ผมก็ใช้ขาตั้งตัวสีเทาครับ ใช้กับกล้องระดับได้นะ

ผู้เยี่ยมชม

เว็บไซต์นี้มีการใช้งานคุกกี้ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพและประสบการณ์ที่ดีในการใช้งานเว็บไซต์ของท่าน ท่านสามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ นโยบายความเป็นส่วนตัว  และ  นโยบายคุกกี้